index-widget

Gói thầu dưới 5 tỷ đồng chỉ cho các DN nhỏ và siêu nhỏ

Cập nhật: 10:14 | 12/10/2018

Ông Nguyễn Văn Cường (Hà Tĩnh) hỏi: Gói thầu xây lắp có giá trị không quá 5 tỷ đồng, khi mời thầu, chủ đầu tư không quy định chỉ doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ được tham gia thì doanh nghiệp vừa có được tham gia không? 

Ông Nguyễn Văn Cường (Hà Tĩnh) hỏi: Gói thầu xây lắp có giá trị không quá 5 tỷ đồng, khi mời thầu, chủ đầu tư không quy định chỉ doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ được tham gia thì doanh nghiệp vừa có được tham gia không?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Khoản 3, Điều 6 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định đối với gói thầu xây lắp có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng chỉ cho phép nhà thầu là doanh nghiệp cấp nhỏ và siêu nhỏ theo quy định của pháp luật về doanh nghiệp tham gia đấu thầu.

Theo đó, các gói thầu xây lắp có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng chỉ dành cho doanh nghiệp nhỏ và siêu nhỏ theo quy định nêu trên. Doanh nghiệp vừa không được tham dự thầu gói thầu xây lắp này.

Theo Chinhphu.vn